स्ट्रॉंग रूमच्या पाहणीला चार उमेदवारांची उपस्थिती

*सीसीटीव्ही फुटेज व सुरक्षा व्यवस्थेबद्दलची दिली माहिती* 

नांदेड : १६ – नांदेड लोकसभा निवडणुकीच्या संदर्भातील स्ट्रॉंग रूमची पाहणी करण्याकरिता आज जिल्हा प्रशासनाने निवडणूक आयोगाच्या सूचनेनुसार प्रक्रिया पूर्ण केली. चार उमेदवारांनी प्रत्यक्ष उपस्थिती यावेळी होती.

जिल्हा प्रशासनाने दिलेल्या माहितीनुसार नांदेड येथे लोकसभेचे दुसऱ्या टप्प्यातील मतदान 26 एप्रिल रोजी पार पडले. 27 एप्रिल रोजी सहा विधानसभा क्षेत्रातील सर्व मतयंत्रे येथील शासकीय तंत्रनिकेतनमध्ये स्ट्रॉंग रूममध्ये सीलबंद करण्यात आली आहे. 27 एप्रिलला उमेदवार व त्यांचे प्रतिनिधी तसेच निवडणूक निरीक्षक जिल्हा निवडणूक निर्णय अधिकारी तथा जिल्हाधिकारी तथा वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या उपस्थितीत या स्ट्रॉंग रूमला सील करण्यात आले.

त्यानंतर तीन स्तरीय सुरक्षा व्यवस्थेच्या निगराणी मध्ये स्ट्रॉंग रूममध्ये ही मतंयंत्रे सुरक्षित ठेवण्यात आली आहे. निवडणूक आयोगाच्या सूचनेनुसार आज पुन्हा एकदा स्ट्रॉंग रूमची सुरक्षा व्यवस्था व स्ट्रॉंग रूम मधील सीसीटीव्ही फुटेज पाहण्यासाठी सर्व उमेदवारांना प्रशासनाने आमंत्रित केले होते.

23 उमेदवारांपैकी प्रतिनिधी व उमेदवार असे मिळून चार जण उपस्थित होते.तर यंत्रणेतील वरिष्ठ अधिकारी यावेळी उपस्थित होते. 27 तारखेपासूनच्या फुटेजला यावेळेस दाखवण्यात आले. तसेच आयोगाच्या निर्देशानुसार अन्य खुलासे करण्यात आले. निवडणूक आयोगाच्या सूचनेनुसार ही प्रक्रिया राबविण्यात येत असल्याचे जिल्हा निवडणूक निर्णय अधिकारी तथा जिल्हाधिकारी अभिजीत राऊत यांनी स्पष्ट केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *