ताज्या बातम्या नांदेड

सण, उत्सवात ध्वनिक्षेपक वापराची सूट

नांदेड,(प्रतिनिधी)- आगामी सण, उत्‍सवात  ध्‍वनी प्रदुषण (नियमन व नियंत्रण) नियमान्वये  ध्‍वनीक्षेपक व ध्‍वनिवर्धक इत्यादी वापराबाबत श्रोतेगृहे, सभागृहे सामुहिक सभागृहे आणि मेजवाणी कक्ष यासारख्‍या बंद जागाखेरीज इतर ठिकाणी जिल्‍ह्याच्‍या निकडीनुसार वर्षामध्ये 15 दिवस निश्चित करुन सकाळी 6 वाजल्यापासून ते रात्री 12 वाजेपर्यंत सुट जाहिर करता येईल, असे आदेश जिल्हाधिकारी अभिजीत राऊत यांनी निर्गमित केले आहेत.

ध्वनीक्षेपकाचा वापरास शिवजयंती एक दिवस, डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर जयंती 1 दिवस, 1 मे महाराष्ट्र दिन एक दिवस, गणपती उत्सवात दोन दिवस (पहिला दिवस व अनंत चर्तुदशी), नवरात्री उत्सव तीन दिवस दिवस (पहिला दिवस, अष्टमी व नवमी), दिवाळी लक्ष्मीपुजन एक दिवस, ईद ए मिलाद एक दिवस, ख्रिसमस एक दिवस, 31 डिसेंबर एक या दिवसासाठी सकाळी 6 ते रात्री 12 वाजेपर्यंत सुट राहील. तसेच उर्वरित तीन दिवस हे ध्‍वनी प्राधिकरण तथा जिल्‍हा पोलिस अधिक्षक नांदेड यांच्‍या शिफारसीनुसार जिल्‍हातील महत्‍वाच्‍या कार्यक्रमासाठी गरजेनुसार जिल्‍हाधिकारी यांच्‍या परवानगीने दिले जाईल.

या सण उत्‍सवासाठी ध्‍वनीवर्धक व ध्‍वनीक्षेपक वापरण्‍याबाबतची सुट जिल्‍हयातील शांतता क्षेत्रासाठी लागू नसून त्‍याची अंमलबजावणी करण्‍याची जबाबदारी संबंधित महानगरपालिका आयुक्त, स्थानिक स्वराज्य संस्था व ध्वनी प्रदुषण नियंत्रण प्राधिकरण यांची राहील, असेही आदेशात म्हटले आहे.

Kanthak Suryatal
Chief Editor | VastavNEWSlive.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *