नांदेड

नगरपंचायतीच्या निवडणुका पारदर्शक पार पाडाव्यात – जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन

 जिल्‍हा संनियंत्रण समितीची आढावा बैठक संपन्न

नांदेड(प्रतिनिधी) – नायगाव, अर्धापूर, माहूर नगरपंचायत निवडणूक पारदर्शक, मुक्‍त व निर्भय वातावरणात तसेच सुरळीत पार पाडाव्यात यासाठी आवश्‍यक त्‍या उपाययोजना कराव्यात, असे निर्देश जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर यांनी दिले. या निवडणूकीच्‍या पार्श्‍वभूमीवर आदर्श आचारसंहितेची प्रभावी अंमलबजावणी करण्‍यासाठी जिल्‍हाधिकारी डॉ. इटनकर यांच्या अध्‍यक्षतेखाली जिल्‍हा संनियंत्रण समितीची बैठक आज संपन्‍न झाली. यावेळी पोलीस अधीक्षक प्रमोद शेवाळे, जिल्‍हा प्रशासन अधिकारी शैलेश फडसे तसेच समितीचे इतर सदस्‍य उपस्थित होते.

राज्‍य निवडणूक आयोगाच्या निर्देशानुसार नांदेड जिल्ह्यातील नायगाव, अर्धापूर व माहूर नगरपंचायतीसाठी निवडणूकीचा कार्यक्रम जाहिर केला आहे. यानुसार जिल्‍हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर यांनी 30 नोव्हेंबर 2021 रोजी निवडणूक कार्यक्रम प्रसिद्ध केला आहे.

या बैठकीत कायदा व सुव्‍यवस्‍था राखण्यासाठी प्रतिबंधात्‍मक उपाययोजनेसह संवेदशील, नक्षलग्रस्‍त आदी भागांसाठी विशेष व्‍यवस्‍था करणे. आर्थिक बळाचा दुरूपयोग टाळणे. मतदारांवर प्रभाव टाकण्‍यासाठी देण्‍यात येणाऱ्या वस्‍तूंच्‍या, मदय, पैसा आदीच्‍या वाटपावर अंकुश ठेवणे. राज्‍य निवडणूक आयोगाचे आदेशानुसार प्रत्‍येक उमेदवार व राजकीय पक्ष यांनी खर्चाबाबतची व्‍यवस्थित माहिती वेळेवर सादर करणे. रोख रक्‍कमांच्‍या मोठया व्‍यवहारावर सर्व संबंधित ठिकाणी जसे विमानतळ, रेल्‍वेस्‍थानक हॉटेल्‍स, फार्म हाऊस यांच्‍यावर नजर ठेवणे अशा सर्व व्‍यवहार व हालचालीवर जसे तारण, वित्तिय, हवाला दलाल यांच्‍यावर लक्ष ठेवणे. बँकामार्फत होणाऱ्या मोठया व संशयास्‍पद आर्थिक व्‍यवहारावर लक्ष ठेवणे. निवडणुकांमध्‍ये गैरव्‍यवहारांसाठी वापरण्‍यात येणारा पैसा हा सहकारी बँका तसेच पतपेढयांमार्फत जास्‍त प्रमाणात उपलब्‍ध होतो. यावर तहसिलदार यांच्‍या अध्‍यक्षतेखालील समितीने वेळीच योग्‍य ती कार्यवाही करावी. आयोगाच्या आदेशाप्रमाणे पेडन्‍यूज, पेडसोशल कमिटी, सोशल मिडिया व इंटरनेट इत्‍यादींवर लक्ष ठेवणे याबाबत निर्देश देण्यात आले. त्‍यासाठी पथके स्‍थापन करून उपाययोजना करण्‍यात येणार आहेत. यात व्हिडीओ सर्व्‍हेलियन्‍स पथक, भरारी पथक, चेक पोस्‍टसाठी पथक, एमसीसी पथक, तक्रार निवारण कक्षाचा समावेश आहे.

Kanthak Suryatal
Chief Editor | VastavNEWSlive.com

Leave a Reply

Your email address will not be published.