नांदेड

युवकांच्या क्रिडा गुणांना चालना देण्यासाठी छोटी क्रिडागंणे अधिक महत्वाची – पालकमंत्री अशोक चव्हाण

टेनिस कोर्टचे पालकमंत्र्यांच्या हस्ते उद्घाटन
  नांदेड(प्रतिनिधी)- शहराच्या सर्वांगिण विकासाच्या संकल्पनेत उपलब्ध असलेल्या रिकाम्या जागेवर छोटी-छोटी क्रिडांगणे, खेळाची मैदाने विकसित केली तर यातून युवा खेळाडूना, क्रिडा कौशल्याला त्यांच्यातील क्रिडा गुणांना वाव मिळेल. या दृष्टिकोनातून नांदेड शहरातील स्नेह नगर भागातील अडगळ ठरलेली जागा आज एका सुंदर टेनिस कोर्टमध्ये रुपांतरित झाली आहे. जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर यांनी टेनिस कोर्ट विकसित करण्यासाठी लोकसहभागाला चालना देवून हे टेनिस कोर्ट साकरले. या टेनिस कोर्टचे उद्घाटन करतांना मला मनस्वी आनंद होत असल्याच्या भावना पालकमंत्री अशोक चव्हाण यांनी व्यक्त केल्या.
स्नेह नगर येथील शासकीय वसाहतीमध्ये अडगळीत पडलेल्या जागेवर साकारलेल्या टेनिस कोर्टचे ऑनलाईन उद्घाटन पालकमंत्री अशोक चव्हाण यांच्या हस्ते करण्यात आले. यावेळी विधान परिषदेचे सदस्य अमर राजूकर, आमदार बालाजी कल्याणकर, महापौर मोहिनी येवणकर, माजी राज्यमंत्री डॉ. माधवराव किन्हाळकर, जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर, जिल्हा परिषदेच्या मुख्य कार्यकारी अधिकारी वर्षा ठाकूर-घुगे, जिल्हा पोलीस अधीक्षक प्रमोद शेवाळे, मनपा आयुक्त डॉ. सुनिल लहाने आदी मान्यवर उपस्थित होते.
आपल्या जिल्ह्यातून राष्ट्रीय पातळीवरील क्रिडापट्टू घडावेत यासाठी आपण सर्वांनी प्रयत्न करणे गरजेचे आहे. नांदेडसारख्या जिल्ह्यातील तेलंगणाच्या सीमेवर असलेल्या धर्माबादपासून जवळपास सर्वच तालुक्यात अतिशय चांगले गुणवान युवा खेळाडू दडलेले आहेत. त्यांना पुढे आणण्यासाठी तालुका पातळीवर असलेल्या आपल्या विविध क्रिडा विभागाच्या सुविधा प्रभावीपणे त्यांच्यापर्यंत पोहचविल्या तर युवकांनाही क्रिडा क्षेत्रातील वेगळी संधी उपलब्ध करुन देता येईल, असा विश्वासही पालकमंत्री अशोक चव्हाण यांनी व्यक्त केला.
Kanthak Suryatal
Chief Editor | VastavNEWSlive.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *